Singapore Premier League
Giải bóng đá Singapore · mùa 2026 · 12 câu lạc bộ
Còn gọi là: Singapore Premier League Singapore, Giải bóng đá Singapore, Yeo's Great Eastern Singapore Premier League
Singapore Premier League là giải bóng đá chuyên nghiệp của Singapore, được thành lập năm 1996. Giải quy tụ 12 câu lạc bộ, nhà tài trợ chính là Yeo's Great Eastern. Đương kim vô địch Singapore Premier League là Lion City Sailors, câu lạc bộ giàu thành tích nhất là Warriors FC với 8 lần đăng quang. Bên dưới là danh sách câu lạc bộ, lịch sử vô địch qua các mùa, đội ngũ trọng tài và những cầu thủ có chỉ số cao nhất tại Singapore Premier League.
Thông tin Singapore Premier League
Lịch sử vô địch Singapore Premier League qua các năm
Các câu lạc bộ Singapore Premier League mùa 2026
| CLB | Huấn luyện viên | Sân vận động | Địa điểm |
|---|---|---|---|
| — | Jurong East Stadium | Jurong East | |
| — | Toa Payoh Stadium | Singapore | |
| — | Bedok | Singapore | |
| — | Bishan Stadium | Bishan | |
| — | Jalan Besar Stadium | Singapore | |
| — | Clementi Stadium | Clementi | |
| — | Queenstown Stadium | Queenstown | |
| — | Choa Chu Kang Stadium | Choa Chu Kang | |
| — | Woodlands Stadium | Woodlands | |
| — | Jalan Besar Stadium | Singapore | |
| — | Hougang Stadium | Hougang | |
| — | City Stadium | Penang |
Cầu thủ hay nhất Singapore Premier League
| # | Cầu thủ | Chỉ số |
|---|---|---|
| 1 | ||
| 2 | ||
| 3 | ||
| 4 | ||
| 5 | ||
| 6 | ||
| 7 | ||
| 8 | ||
| 9 | ||
| 10 | ||
| 11 | ||
| 12 | ||
| 13 | ||
| 14 | ||
| 15 | ||
| 16 | ||
| 17 | ||
| 18 | ||
| 19 | ||
| 20 | ||
| 21 | ||
| 22 | ||
| 23 | ||
| 24 | ||
| 25 | ||
| 26 | ||
| 27 | ||
| 28 | ||
| 29 | ||
| 30 |
Câu hỏi thường gặp về Singapore Premier League
Singapore Premier League có bao nhiêu đội tham dự?
Singapore Premier League có 12 câu lạc bộ tham dự mỗi mùa giải.
Singapore Premier League thành lập năm nào?
Singapore Premier League được thành lập vào năm 1996.
Đương kim vô địch Singapore Premier League là câu lạc bộ nào?
Đương kim vô địch Singapore Premier League là Lion City Sailors (mùa giải 2024/2025).
Câu lạc bộ nào vô địch Singapore Premier League nhiều nhất?
Warriors FC là đội giàu thành tích nhất Singapore Premier League với 8 lần vô địch.
Singapore Premier League là giải đấu của quốc gia nào?
Singapore Premier League là giải bóng đá chuyên nghiệp của Singapore.
Nhà tài trợ của Singapore Premier League là ai?
Nhà tài trợ chính của Singapore Premier League là Yeo's Great Eastern.