Supercopa Argentina
Cúp quốc nội · Argentina · từ 2012 · 10 mùa giải đã tổ chức
Còn gọi là: Supercopa Argentina bóng đá
Supercopa Argentina là cúp quốc nội của Argentina, được tổ chức lần đầu năm 2012. Giải thi đấu theo thể thức loại trực tiếp, quy tụ các câu lạc bộ tranh chiếc cúp vô địch. Câu lạc bộ giàu thành tích nhất tại Supercopa Argentina là River Plate với 3 lần lên ngôi. Đương kim vô địch Supercopa Argentina là River Plate (mùa 2022/2023). Dưới đây là lịch sử vô địch Supercopa Argentina đầy đủ qua 10 mùa giải, tính từ mùa 2011/2012.
Thông tin Supercopa Argentina
Câu lạc bộ vô địch Supercopa Argentina nhiều nhất
-
1
River Plate
3 lần vô địch
-
2
Boca Juniors
2 lần vô địch
-
3
Arsenal de Sarandí
1 lần vô địch
-
4
Vélez Sársfield
1 lần vô địch
-
5
CA Huracán
1 lần vô địch
Supercopa Argentina - Lịch sử vô địch
Danh sách nhà vô địch Supercopa Argentina qua 10 mùa giải.
Câu hỏi thường gặp về Supercopa Argentina
Supercopa Argentina là giải đấu gì?
Supercopa Argentina là cúp quốc nội của Argentina, thi đấu theo thể thức loại trực tiếp và được tổ chức từ năm 2012.
Supercopa Argentina thành lập năm nào?
Supercopa Argentina được thành lập năm 2012. Đến nay giải đã trải qua 10 mùa giải.
Câu lạc bộ nào vô địch Supercopa Argentina nhiều nhất?
River Plate là câu lạc bộ vô địch Supercopa Argentina nhiều nhất với 3 danh hiệu.
Đương kim vô địch Supercopa Argentina là ai?
Đương kim vô địch Supercopa Argentina là River Plate, đăng quang ở mùa giải 2022/2023.
Supercopa Argentina đã tổ chức bao nhiêu mùa giải?
Theo dữ liệu thống kê, Supercopa Argentina đã có 10 mùa giải xác định nhà vô địch, mùa sớm nhất được ghi nhận là 2011/2012.